Yadda ake ɗaukar hoto akan Mac tare da gajeriyar hanya
1. Ga wasu masu amfani da Mac waɗanda basu san yadda ake ɗaukar hoto ba ko kuma kawai kira shi hoto ba. Ga waɗanda suke neman hanyar ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta, dole ne ku karanta wannan labarin .. Saboda ɗaukar hoto na duk allon taga ko kawai ɓangaren allo Ba wuya kamar yadda kuke tunani ba! Yadda ake ɗaukar hoto akan Mac Oneaya daga cikin mahimman maɓallan da dole ne muyi amfani da su sune: ● umarni ● matsawa ● lamba 3 ● lamba 4 ● lamba 6 ● sararin samaniya wanda ake amfani da waɗannan maɓallan. Kuma yadda ake samun sa tare da duk samfurin Mac kamar Mac Pro, iMac, MacBook, MacBook Pro, MacBook Air, Mac mini. Bari mu ci gaba da wasu hanyoyi don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta. Wanne kuke buƙatar dannawa a lokaci guda? Kuma shin akwai wani tsari wanda zamu iya daukar hotunan kariyar kwamfuta?
2. Theauki hoton a inda kuke so ta hanyar tsara yankin shi. Latsa ka riƙe maɓallin Command da Shift ka danna lambar 4. Idan ka matsa a lokaci guda, Mac ɗin ka zai nuna alamar +. Hoto to Lokacin da wurin da ake so ya ƙare, saki linzamin kwamfuta, ya dace da lokacin da muke son kama takamaiman wuri. Lokacin da kuka ji sauti "karɓa", yana nufin cewa kamawa ta cika. Hoton da aka kama za'a adana shi akan tebur kai tsaye.
3. Auki hoton taga na yanzu .. Don latsawa da riƙe maɓallin Command da Shift, latsa lambar 4 kuma saki dukkan hannu. Spacebar na biye da shi (+ zai bayyana idan ba ku danna Spacebar ba) lokacin ƙirƙirar hoton kyamara. Danna kan taga da ake so don ɗaukar hoton, wanda ya dace da kama takamaiman taga kowane aikace-aikace. Lokacin da kuka ji sauti "karɓa", yana nufin cewa kamawa ta cika. Hoton da aka kama za'a adana shi akan tebur kai tsaye.
4. Aauki hoton ɗayan Mac ɗin a cikin cikakken allo Don yin wannan, latsa ka riƙe Umurnin da Mabuɗan maɓallan kuma latsa lambar 3. Wannan zai ba da damar ɗaukar cikakken allo. Ya dace idan kana son ganin allo duka. Lokacin da kuka ji sauti "karɓa", yana nufin cewa kamawa ta cika. Hoton da aka kama za'a adana shi akan tebur kai tsaye.
5. Auki hoton Touch Bar akan samfurin MacBook Pro waɗanda suka zo tare da Touch Bar.Idan duk wanda ke amfani da MacBook Pro wanda ya zo tare da Touch Bar, zai sami ɗan ci gaba saboda Mac ɗin na iya ɗaukar hoton Touch Bar ɗin ma !! Wow.Yadda zaka danna ka kuma rike madannin Command da Shift saika danna lamba 6 idan kaji wani sauti "Snap" yana nufin kamun ya cika. Hoton da aka ɗauka za'a adana shi a kan Desktop nan da nan, wata dabara kuma itace a nuna cewa idan kuna so ku gyara hoton da aka ɗauka nan da nan, kuna iya yin sa lokacin da hular ta ƙare, saboda Mac ɗin zai nuna mana hoton kafin ya ajiye shi a kan Desktop ɗin. Idan kanaso ka rubuta ko kuma ka son yin alama mai mahimmanci Ana iya gyara shi kai tsaye, ya dace sosai ga duk wanda yake son sanin wasu dabaru na amfani da Mac, kar a manta dannawa da bi tare. Tabbatar cewa kuna da kyawawan dabaru masu yawa!